They Work For Us

นางสาว กุลธิดา รุ่งเรืองเกียรติ

สถานะพ้นจากตำแหน่ง

พ้นจากตำแหน่ง ส.ส. ตามคำสั่งของศาลรัฐธรรมนูญ เหตุจากศาลรัฐธรรมนูญสั่งยุบพรรคอนาคตใหม่และสั่งเพิกถอนสิทธิรับเลือกตั้งของคณะกรรมการบริหารพรรคเป็นระยะเวลา 10 ปี (ตัดสินเมื่อวันที่ 21 ก.พ. 63)

ข้อมูลพื้นฐาน


พรรค อนาคตใหม่

สมาชิกสภาผู้แทนราษฎร บัญชีรายชื่อ ลำดับที่ 5

รองประธานคณะกรรมาธิการ กมธ. การศึกษา สภาผู้แทนฯ


เพศ หญิง อายุ 36 ปี การศึกษา ปริญญาโท University of Jyvaskyla, Finland (Master of Art (Intercultural Communication)) อาชีพเดิม นักวิชาการอิสระด้านการศึกษา


ทรัพย์สิน 7,438,603.2 บาท หนี้สิน 4,089,348 บาท ตรวจสอบประวัติทางธุรกิจ


Official Website

Facebook

สรุปการลงมติในสภา

  • ทั้งหมด
  • เห็นด้วย
  • ไม่เห็นด้วย
  • งดออกเสียง
  • ไม่ลงคะแนน
เห็นด้วย

ตั้ง กมธ. วิสามัญ ศึกษาแนวทางป้องกันไม่ให้เกิดการรัฐประหารขึ้นอีกในอนาคต

20.02.2020

ตั้ง กมธ.วิสามัญศึกษาโครงการจัดตั้งกระทรวงการข้าว

16.01.2020

เห็นด้วย

ตั้ง กมธ. วิสามัญ ตรวจสอบโครงการก่อสร้างอาคารรัฐสภาแห่งใหม่

21.12.2019

ตั้ง กมธ.วิสามัญ ตรวจสอบละเมิดสิทธิมนุษยชน

19.12.2019

ตั้ง กมธ.วิสามัญ ศึกษาผลกระทบจาก ม. 44

04.12.2019

ไม่เห็นด้วย

ขอถอนญัตติ ตั้ง กมธ. วิสามัญ ศึกษาผลกระทบกฎอัยการศึก และพรก.ฉุกเฉินในพื้นที่ 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้

27.11.2019

เห็นด้วย

ตั้ง กมธ. วิสามัญ ศึกษาโครงการผันน้ำ โขง เลย ชี มูล ป่าสัก

22.11.2019

ไม่เห็นด้วย

พิจารณาพ.ร.ก.โอนกำลังพลและงบประมาณฯ

29.10.2019

งดออกเสียง

พ.ร.บ.งบประมาณฯ วาระที่ 1

29.10.2019

เห็นด้วย

ตั้งคณะกรรมาธิการวิสามัญพิจารณาผลกระทบโครงการอีอีซี

13.09.2019

เห็นด้วย

ขยายสัญญาสัมปทานทางด่วนและรถไฟฟ้าบีทีเอส

05.09.2019

เห็นด้วย

ตั้งคณะกรรมาธิการผู้มีความหลากหลายทางเพศ

22.08.2019

ไม่เห็นด้วย

ลงมติเลือกนายกรัฐมนตรี

05.06.2019