They Work For Us

นาย ภูมิศิษฏ์ คงมี

สถานะอยู่ในตำแหน่ง

ข้อมูลพื้นฐาน


พรรค ภูมิใจไทย

สมาชิกสภาผู้แทนราษฎร แบ่งเขต จังหวัด พัทลุงเขต 1 จากคะแนนโหวต 40,518 คะแนน

รองประธานคณะกรรมาธิการ กมธ. การพัฒนาการเมือง การสื่อสารมวลชน และการมีส่วนร่วมของประชาชน สภาผู้แทนฯ , รองประธานคณะกรรมาธิการ กมธ.วิสามัญ พิจารณาศึกษาแนวทางป้องกันและแก้ไขปัญหาการข่มขืนกระทำชำเราและการล่วงละเมิดทางเพศ สภาผู้แทนฯ


เพศ ชาย อายุ 58 ปี การศึกษา ปริญญาโท มหาวิทยาลัยรามคำแหง (รัฐประศาสนศาสตรมหาบัณฑิต) อาชีพเดิม รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดพัทลุง


ทรัพย์สิน 6,078,612.75 บาท หนี้สิน 66,673.44 บาท ตรวจสอบประวัติทางธุรกิจ


Official Website

FacebookTwitter

สรุปการลงมติในสภา

  • ทั้งหมด
  • เห็นด้วย
  • ไม่เห็นด้วย
  • งดออกเสียง
  • ไม่ลงคะแนน
ไม่เห็นด้วย

ตั้ง กมธ. วิสามัญ ศึกษาแนวทางป้องกันไม่ให้เกิดการรัฐประหารขึ้นอีกในอนาคต

20.02.2020

ไม่เห็นด้วย

ตั้ง กมธ.วิสามัญศึกษาโครงการจัดตั้งกระทรวงการข้าว

16.01.2020

เห็นด้วย

ตั้ง กมธ. วิสามัญ ตรวจสอบโครงการก่อสร้างอาคารรัฐสภาแห่งใหม่

21.12.2019

เห็นด้วย

ตั้ง กมธ.วิสามัญ ตรวจสอบละเมิดสิทธิมนุษยชน

19.12.2019

ไม่เห็นด้วย

ตั้ง กมธ.วิสามัญ ศึกษาผลกระทบจาก ม. 44

04.12.2019

เห็นด้วย

ขอถอนญัตติ ตั้ง กมธ. วิสามัญ ศึกษาผลกระทบกฎอัยการศึก และพรก.ฉุกเฉินในพื้นที่ 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้

27.11.2019

เห็นด้วย

ตั้ง กมธ. วิสามัญ ศึกษาโครงการผันน้ำ โขง เลย ชี มูล ป่าสัก

22.11.2019

เห็นด้วย

พิจารณาพ.ร.ก.โอนกำลังพลและงบประมาณฯ

29.10.2019

เห็นด้วย

พ.ร.บ.งบประมาณฯ วาระที่ 1

29.10.2019

ไม่เห็นด้วย

ตั้งคณะกรรมาธิการวิสามัญพิจารณาผลกระทบโครงการอีอีซี

13.09.2019

เห็นด้วย

ขยายสัญญาสัมปทานทางด่วนและรถไฟฟ้าบีทีเอส

05.09.2019

ไม่เห็นด้วย

ตั้งคณะกรรมาธิการผู้มีความหลากหลายทางเพศ

22.08.2019

เห็นด้วย

ลงมติเลือกนายกรัฐมนตรี

05.06.2019