They Work For Us

ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร. อิสระ เสรีวัฒนวุฒิ

สถานะอยู่ในตำแหน่ง

ขยับขึ้นแทน นาย จุติ ไกรฤกษ์ ที่ลาออกจากการเป็น ส.ส.

ข้อมูลพื้นฐาน


สมาชิกสภาผู้แทนราษฎร บัญชีรายชื่อ ลำดับที่ 23

โฆษกคณะกรรมาธิการ กมธ. การเงิน การคลัง สถาบันการเงินและตลาดการเงิน สภาผู้แทนฯ , ผู้ช่วยเลขานุการคณะกรรมาธิการ กมธ.วิสามัญ พิจารณาศึกษาแนวทางในการบริหารจัดการการชำระหนี้กองทุนเงินให้กู้ยืมเพื่อการศึกษา สภาผู้แทนฯ , กรรมาธิการ กมธ.วิสามัญ พิจารณาศึกษาโครงการก่อสร้างอาคารรัฐสภาแห่งใหม่ สภาผู้แทนฯ


เพศ ชาย อายุ 37 ปี การศึกษา ปริญญาเอก Imperial College London, England (Ph.D. in Engineering) อาชีพเดิม นักธุรกิจ


ทรัพย์สิน ไม่มีข้อมูล หนี้สิน ไม่มีข้อมูล ตรวจสอบประวัติทางธุรกิจ


Official Website

Facebook

สรุปการลงมติในสภา

  • ทั้งหมด
  • เห็นด้วย
  • ไม่เห็นด้วย
  • งดออกเสียง
  • ไม่ลงคะแนน
ไม่เห็นด้วย

ตั้ง กมธ. วิสามัญ ศึกษาแนวทางป้องกันไม่ให้เกิดการรัฐประหารขึ้นอีกในอนาคต

20.02.2020

ไม่เห็นด้วย

ตั้ง กมธ.วิสามัญศึกษาโครงการจัดตั้งกระทรวงการข้าว

16.01.2020

เห็นด้วย

ตั้ง กมธ. วิสามัญ ตรวจสอบโครงการก่อสร้างอาคารรัฐสภาแห่งใหม่

21.12.2019

เห็นด้วย

ตั้ง กมธ.วิสามัญ ตรวจสอบละเมิดสิทธิมนุษยชน

19.12.2019

ไม่เห็นด้วย

ตั้ง กมธ.วิสามัญ ศึกษาผลกระทบจาก ม. 44

04.12.2019

เห็นด้วย

ขอถอนญัตติ ตั้ง กมธ. วิสามัญ ศึกษาผลกระทบกฎอัยการศึก และพรก.ฉุกเฉินในพื้นที่ 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้

27.11.2019

เห็นด้วย

ตั้ง กมธ. วิสามัญ ศึกษาโครงการผันน้ำ โขง เลย ชี มูล ป่าสัก

22.11.2019

พิจารณาพ.ร.ก.โอนกำลังพลและงบประมาณฯ

29.10.2019

เห็นด้วย

พ.ร.บ.งบประมาณฯ วาระที่ 1

29.10.2019

ตั้งคณะกรรมาธิการวิสามัญพิจารณาผลกระทบโครงการอีอีซี

13.09.2019

ขยายสัญญาสัมปทานทางด่วนและรถไฟฟ้าบีทีเอส

05.09.2019

ตั้งคณะกรรมาธิการผู้มีความหลากหลายทางเพศ

22.08.2019

ลงมติเลือกนายกรัฐมนตรี

05.06.2019